Tanzania Organic Agriculture Movement (TOAM)2026-10-162026-10-162023https://www.mkulima.sua.ac.tz/handle/123456789/1051KipeperushiMboji ni muhimu kwa uwezo wa udongo kutunza virutubisho na kuvitoa kwa mimea inapohitaji .Kitu chochote chenye asili ya mmea au mnyama kinapowekwa ardhini huoza na kugeuka kwa kiasi fulani kuwa udongo au mboji. Katika mazingira asilia kiasi cha mboji kilichoko kwenye udongo .Hali ya hewa ya joto na yenye fukuto huongeza kuoza kwa vitu hivi.Lakini hali hiyo ya hewa huleta mabadiliko kwenye muundo wa mboji (na kuchukua sifa za madini). Shughuli za utifuaji wa ardhi pia huharakisha mchakato huu kwani huongeza kiasi cha hewa ya oksijeni kwenye udongo. Kwahiyo kuongeza mboji na kupunguza utifuaji wa ardhi zinahitajika ili kuendeleza viwango vinavyostahili vya mboji kwenye udongo.otherMbojiUdongoKilimo hai mboji ya udongoOther